sports442.com
Chủ nhật, 22/05/2022

Trực tiếp các môn thi đấu SEA Games 31, ngày 14/5: Liên tiếp những tấm HCV đến từ nhiều nội dung

Thứ bảy, 14/05/2022 21:10 (GMT+7)
Pyr0
Pyr0
BTV Thể thao

Trực tiếp các môn thi đấu SEA Games 31, ngày 14/5 - Các vận động viên được đánh giá cao của Việt Nam đã thi đấu xuất sắc để mang về những tấm HCV tiếp theo.

NHỮNG DIỄN BIẾN CHÍNH

20h55: FT: Nữ Việt Nam 7-0 Nữ Campuchia

20h30: Ở nội dung bơi 4x100m tiếp sức, đội Singapore về đích đầu tiên với thành tích 3 phút 17 giây 19, đội Malaysia về nhì với thành tích 3 phút 20 giây 13, đội Việt Nam đứng thứ ba với kết quả 3 phút 21 giây 81.

Tuy nhiên, các trọng tài xác định có VĐV của Singapore (Joseph Schooling) và Malaysia (Welson) xuất phát sai nên đội bơi Việt Nam được đôn lên vị trí nhận HCV. Đây là tấm HCV thứ 14 trong ngày của đoàn thể thao Việt Nam. 

19h15: CỜ TƯỚNG MANG VỀ TẤM HCV 38 CHO TTVN

Nguyễn Thành Bảo và Lại Lý Huỳnh thi đấu xuất sắc tại nội dung Cờ nhanh đồng đội nam, mở hàng cho Cờ tướng Việt Nam.

16h50: Bơi lội Việt Nam có thêm 2 HCV

PHẠM THANH BẢO - 100m ếch nam [ Phá kỷ lục SEA Games ]

NGUYỄN HUY HOÀNG - 1500m tự do nam

280938409_422803629819401_988852469055188846_n

18h45: Việt Nam chỉ đoạt HCB 4x400m hỗn hợp sau Thái Lan. Trần Nhật Hoàng, Nguyễn Thị Huyền, Trần Đình Sơn, Quách Thị Lan không bảo vệ được HCV giành được ở SEA Games trước.

18h30: Nguyễn Huy Hoàng hoàn thành đường bơi 1.500 m tự do nam với thành tích 15 phút 0 giây 75. Nguyễn Hữu Kim Sơn giành HCB với thành tích 15 phút 27 giây 31. 

18h15: Đội TDDC nữ Việt Nam giành huy chương bạc toàn năng 

18h15: Nguyễn Hoài Văn giành HCV nội dung ném lao.

18h10: TUYỂN BÓNG RỔ NỮ VIỆT NAM VỀ NHÌ Ở NỘI DUNG 2x3

Tuyển bóng rổ Việt Nam nữ thua 19-21 trước Thái Lan ở trận chung kết, qua đó về nhì chung cuộc. Đây là HCB đầu tiên của đội bóng rổ Việt Nam tại các kỳ SEA Games. 

17h29': ĐIỀN KINH TIẾP TỤC MANG VÀNG VỀ CHO VIỆT NAM!!!! Cú nước rút ấn tượng của Đức Phước giúp điền kinh Việt Nam giữ thế thống trị ở đường đua 1.500 m. Trong 1.000 m đầu tiên, Đức Phước khởi đầu chậm rãi, trước khi mở tốc độ ở 500 m cuối. Cú nước rút của Đức Phước đã hoàn toàn áp đảo phần còn lại.

280333181-316135560695910-6545055406195888924-n-8704

17h20': HUY CHƯƠNG VÀNG THỂ HÌNH!!! Trần Hoàng Duy Thuận thể hiện áp đảo trước đối thủ Malaysia và Thái Lan để giành HCV. 

16h40': HUY CHƯƠNG VÀNG ĐẤU KIẾM!!!! Kiếm thủ Nguyễn Tiến Nhật đã giành được tấm HCV nội dung kiếm 3 cạnh nam. Ở trận chung kết nội dung đấu kiếm 3 cạnh nam, Nguyễn Tiến Nhật đã đánh bại VĐV người Philippines và bảo vệ thành công tấm HCV SEA Games.

z3413861142270-8d542e4f9d66c3856e7fbe9e46e1de7b-3159

16h37': Huy chương bạc! Ngần Ngọc Nghĩa của Việt Nam giành HCB với thành tích 20 giây 74 ở nội dung chạy 200m nam. Trong khi đó, "thần đồng" 16 tuổi của Thái Lan là Puripol Boonson giành HCV và phá kỷ lục SEA Games với thành tích 20 giây 37.

z3414098098678-dee37b4d8471c0dde4d70b3f22c39407-6177

14h00': ROWING TIẾP TỤC RỰC SÁNG VỚI TẤM HUY CHƯƠNG VÀNG TIẾP THEO!!! Các tay chèo Phạm Thị Ngọc Anh, Lê Thị Hiền, Hà Thị Vui và Dư Thị Bông giành HCV nội dung thuyền bốn nữ hạng nặng 2 mái chèo. Đây là nội dung chung kết cuối cùng của rowing trong ngày 14/5. Với 8 nội dung chung kết trong hôm nay, tuyển rowing Việt Nam giành 4 HCV. 

13h26': HUY CHƯƠNG VÀNG TIẾP TỤC ĐẾN TỪ MÔN ROWING!!!! Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang xuất sắc về nhất ở nội dung thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo, qua đó mang về HCV thứ 7 cho đội tuyển Rowing Việt Nam tại SEA Games 31.

11h11': ROWING TIẾP TỤC MANG VÀNG VỀ CHO VIỆT NAM!!!! Tấm huy chương vàng thứ 6 của Rowing. Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo đã về nhất nội dung thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo, vượt rất xa các đối thủ.

z3413373419915-6798232a3b4862ef2f5c1fadfe59e277-5144

10h40': DƯƠNG THÚY VI GIÀNH HCV THỨ HAI TẠI SEA GAMES!!! Dương Thúy Vi với 9,70 điểm ở nội dung thương thuật đã giành tấm HCV. Đây là HCV thứ 2 của cô tại SEA Games 31. VĐV Việt Nam còn lại thi đấu là Đặng Tiểu Bình đạt 9,69 điểm và giành HCB.

z3413282213339-9c2a3b058947c4330029ebc7f3433d23-894

10h13': ROWING TIẾP TỤC CÓ THÊM HCV! Quá tuyệt vời, Phạm Thị Huệ đã không phụ sự kỳ vọng để về nhất ở nội dung thuyền đơn nữ hạng nặng. Tấm huy chương vàng thứ 5 của rowing Việt Nam.

z3413227287215-34e2c71d7a653bd427bf153033a582bd-1656

10h11': HUY CHƯƠNG VÀNG ĐẦU TIÊN GỌI TÊN NGUYỄN THỊ OANH!!!! Đúng như kỳ vọng, cô gái vàng của điền kinh Việt Nam Nguyễn Thị Oanh đã thi đấu xuất sắc và về nhất ở nội dung chung kết 1500m nữ để mang về tấm HCV đầu tiên cho điền kinh Việt Nam tại SEA Games 31.

fgfd

9h45': Wushu thi đấu chưa được như kỳ vọng. Nông Văn Hữu kết thúc phần thi với 9,69 điểm, xếp thứ 3 sau 2 VĐV của Brunei, Adi Salih (9,71 điểm) và Hortius của Indonesia (9,70 điểm). Trong khi Phạm Quốc Khánh chỉ đạt 9,68, đứng thứ 5.

z3413116136052-702f2cf96ae6fb0a0d1778ce523c4616-767

Chung kết Wushu nội dung Nam Quyền Nam: Đúng 9h00 ngày 14/5, hai vận động viên Wushu của đoàn Việt Nam là Phạm Quốc Khánh và Nông Văn Hữu sẽ tham gia tranh huy chương ở nội dung Nam Quyền Nam.

1.500 m nữ là nội dung chung kết đầu tiên. Đối thủ của Nguyễn Thị Oanh là Khuất Phương Anh, Khan Sreyroth (Campuchia), Lodkeo Inthakoumman (Lào), Goh Chui Ling (Singapore).

Trên sân Mỹ Đình diễn ra 13 nội dung của bộ môn điền kinh. Trong đó, có tới 9 nội dung sẽ trao huy chương. Nguyễn Thị Oanh và Phạm Thị Hồng Lệ sẽ cùng nhau tranh chấp huy chương ở cự ly 5.000 m nữ. Trần Văn Đảng và Lương Đức Phước thi chung kết 1.500 m nam. Nội dung cuối cùng của môn điền kinh trong ngày thi đấu đầu tiên là tiếp sức hỗn hợp 4x400 m, diễn ra lúc 18h35.

hjgjfthf

Lịch thi đấu của đoàn Việt Nam hôm nay

Môn

Địa điểm

Thời gian

Vòng đấu

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Rowing

Trung tâm Huấn luyệnĐua thuyền Hải Phòng

10:00

Chung kết

Thuyền đơn nữ hạng nặng (W1X)

 

Pham Thi Hue

10:30

Chung kết

Thuyền đôi nam hạng nặng một mái chèo (M2-)

 

Tran Duong Nghia

Phan Manh Linh

11:00

Chung kết

Thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo (LW2X)

 

Luong Thi Thao

Dinh Thi Hao

11:30

Chung kết

Thuyền đơn nam hạng nhẹ (LM1X)

 

Bui Van Hoan

12:00

Chung kết

Thuyền đôi nam hạng nhẹ một mái chèo (LM2-)

 

Vu Ngoc Khanh

Pham Chung

12:30

Chung kết

Thuyền bốn nam hạng nặng hai mái chèo (M4X)

 

Nguyen Van Tuan

Nhu Dinh Nam

Nguyen Van Ha

Nguyen Van Hieu

13:00

Chung kết

 Thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo (W2X)

 

Pham Thi Thao

Nguyen Thi Giang

13:30

Chung kết

 Thuyền bốn nữ hạng nhẹ một mái chèo (LW4-)

 

Pham Thi Ngoc Anh

Le Thi Hien

Ha Thi Vui

Du Thi Bong

Pencak Silat

Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm

10:00

 

Male G

(75-80kg)

 

Nguyễn Tấn Sang

11:30

 

Male H(80-85kg)

 

Nguyễn Duy Tuyến

14:30

 

Male J

(90-95kg)

 

Nguyễn Văn Chí

16:30

 

Female F

(70-75kg)

 

Quàng Thị Thu Nghĩa

17:30

 

Male B

(50-55kg)

Bán kết

Nguyễn Đình Tuấn

Golf

Sân Golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc

8:00

 

Đơn Nam

 

Nguyễn Quang Trí

8:00

 

Đơn Nam

 

Nguyễn Đặng Minh

9:00

 

Đơn Nam

 

Lê Khánh Hưng

9:10

 

Đơn Nam

 

Nguyễn Anh Minh

7:45

 

Đơn Nữ

 

Phạm Thị Yến Vi

7:55

 

Đơn Nữ

 

Đoàn Xuân Khuê Minh

8:05

 

Đơn Nữ

 

Lê Thị Thanh Thuý

Wushu

Nhà thi đấu Thể thao quận Cầu Giấy

9:00

 

Nam Quyền Nam

Chung kết

Phạm Quốc Khánh

Nông Văn Hữu

9:30

 

Thương Thuật Nữ

Chung kết

Dương Thúy Vi

10:00

 

Thái Cực Quyền Nữ

Chung kết

Trần Thị Minh Huyền

Trần Thị Kiều Trang

11:00

 

Đao Thuật Nữ

Chung kết

Hoàng Thị Phương Giang

11:30

TRAO THƯỞNG

Đấu kiếm

Cung Điền kinh trong nhà Hà Nội

10:00

 

Nữ kiếm liễu

Vòng bảng

Đỗ Thị Anh

10:00

 

Nữ kiếm liễu

Vòng bảng

Nguyễn Thị Thu Phương

11:00

 

Nam kiếm ba cạnh

Vòng bảng

Nguyễn Tiến Nhật

11:00

 

Nam kiếm ba cạnh

Vòng bảng

Nguyễn Phước Đến

Thể thao điện tử

Trung Tâm Hội nghị Quốc gia

13:00-18:00

 

Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến – Đồng đội Nam

Vòng bảng

Nguyễn Chí Khanh

Phạm Quốc Thắng

Phạm Quốc Bình

Đỗ Thành Đạt

Nguyễn Minh Trí

Nguyễn Hữu Phát

13:00-19:20

 

Fifa Online 4

Vòng bảng

Nguyễn Hoàng Hiệp

Trần Minh Quang

Lê Huy Hải

Nguyễn Lê Thanh Tòng

Bóng rổ

NTĐ Thanh Trì

10:00

 

 

Vòng bảng nam

Việt Nam – Malay

11:00

 

 

Vòng bảng nữ

Thailand – Việt Nam

13:20

 

 

Nữ

Singapore – Việt Nam

14:00

 

 

Nam

Philippines – Việt Nam

15:20

 

Bán kết nữ 1

 

 

15:40

 

Bán kết nữ 2

 

 

16:00

 

Bán kết nam 1

   

16:20

 

Bán kết nam 2

   

16:40

 

Tranh hạng ba nữ

   

17:00

 

Tranh hạng ba nam

   

17:20

 

Chung kết nữ

   

17:40

 

Chung kết nam

   

18:00

 

Trao thưởng

Billiards & Snooker

Nhà Thi đấu Hà Đông

10:00

 

Snooker 6 bi đỏ

16

Phạm Hoài Nguyên

14:00

 

Pool 9 bi nam

16

Dương Quốc Hoàng

18:00

 

English đơn

16

Nguyễn Thanh Bình

 

Trao huy chương

Bi sắt

Trung tâm HL & TĐ TDTT Hà Nội

9:00

 

Đôi nam

Vòng loại

 

9:00

 

Đôi nữ

Vòng loại

 

Thể dục dụng cụ

Cung Thể thao Quần ngựa

10:00 – 12:00

 

Vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ

 

 

15:00 – 17:00

 

Vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ

 

 

Thể hình

Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội

14:00

 

Khởi động

 

 

15:00-15:15

 

Thể hình nam hạng cân đến 70kg

Vòng loại, bán kết

Trần Bảo Quốc Vương

15:45-16:00

 

Thể hình nam hạng cân đến 70kg

Chung kết

Trần Bảo Quốc Vương

16:00-16:15

 

Thể hình nam hạng cân đến 75kg

Vòng loại, bán kết

Trần Hoàng Duy Thuận

16:30-16:45

 

Thể hình nam hạng cân đến 75kg

Chung kết

Trần Hoàng Duy Thuận

17:30-17:45

Trao huy chương Nội dung Thể hình nam hạng cân đến 70kg, 75kg, 80kg, 85kg

Bóng đá nữ

SVĐ Cẩm Phả, Quảng Ninh

19:00

 

Bảng A

Vòng bảng

Cambodia – Việt Nam

Fusal nam

NTĐ Hà Nam

16:00

 

 

Vòng tròn

Việt Nam - Malaysia

Bóng chuyển

NTĐ Quảng Ninh

17:00

 

Bảng A

Vòng tròn

Việt Nam - Malaysia

Quần vợt

Sân Hanaka Bắc Ninh

10:00

 

Đồng đội nữ

Loại

Việt Nam - Indonesia

Kick Boxing

Bắc Ninh

 

 

     

Bóng bàn

NTĐ tỉnh Hải Dương

10:00

 

Đồng đội nữ

Bán kết

Việt nam - Singapore

14:30

 

Đồng đội nam

Bán kết

Việt Nam - Malaysia

20:30

 

Đôi nam nữ

Vòng bảng

Nguyễn Đức Tuân

Bùi Ngọc Lan

20:30

 

Đôi nam nữ

 

Đinh Anh Hoàng

Nguyễn Khoa Diệu Khánh

Cầu mây

NTĐ Hoàng Mai

9:00

 

Đội tuyển nam bảng A

 

Thailand – Việt Nam

13:00

 

Đội tuyển nữ bảng A

 

Việt Nam - Malaysia

Môn Điền kinh

Môn

Địa điểm

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

 

Buổi sáng

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:00

10 môn phối hợp (1) –

100m Nam

CK

Bui Van Su

 

CK

Luong Minh Sang

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:15

200m Nữ

Vòng loại 1

Hoang Thi Ngoc

 

Hoang Du Y

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:25

200m Nữ

Vòng loại 2

Hoang Du Y

 

Hoang Thi Ngoc

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:45

200m Nam

Vòng loại 1

Ngan Ngoc Nghia

 

Nguyen Van Chau

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:55

200m Nam

Vòng loại 2

Ngan Ngoc Nghia

 

Nguyen Van Chau

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

10:00

10 môn phối hợp (2) –

Nhảy xa

CK

Bui Van Su

 

Luong Minh Sang

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

10:05

1500m Nữ

CK

Khuat Phuong Anh

 

Nguyen Thi Oanh

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

11:15

10 môn phối hợp (3) –

Ném tạ

CK

Bui Van Su

 

Luong Minh Sang

 

Buổi chiều

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:00

10 môn phối hợp (4) –

Nhảy cao

CK

Bui Van Su

 

Luong Minh Sang

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:15

200m Nữ

CK

Hoang Du Y

 

Hoang Thi Ngoc

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:35

200m Nam

CK

Ngan Ngoc Nghia

 

Nguyen Van Chau

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:45

Ném lao Nam

CK

Nguyen Hoai Van

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:05

Nhảy ba bước Nam

CK

Tran Van Dien

 

Nguyen Thuong Duc

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:10

Trao huy chương 200m Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:20

1500m Nam

CK

Tran Van Dang

 

Luong Duc Phuoc

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:30

Trao huy chương 200m Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:40

5000m Nữ

CK

Nguyen Thi Oanh

 

Pham Thi Hong Le

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:15

10 môn phối hợp (5) –

400m Nam

CK

Bui Van Su

 

Luong Minh Sang

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:25

Trao huy chương Ném lao Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:35

4x400m Hỗn hợp

CK

Le Ngoc Phuc, Tran Nhat Hoang, Tran Dinh Son, Nguyen Thi Huyen, Nguyen Thi Hang, Quach Thi Lan

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:45

Trao huy chương 1500m Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:55

Trao huy chương 1500m Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

19:05

Trao huy chương Nhảy ba bước Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

19:15

Trao huy chương 5000m Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

19:25

Trao huy chương 4x400m Hỗn hợp

Môn Cờ vua

Môn

Địa điểm

Thời gian

Nội dung

Ván

Vận động viên

Đối thủ

CỜ VUA

Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh

9 giờ

Cờ tiêu chuẩn

7

Nguyễn Ngọc Trường Sơn

Tuấn Minh

Trần Tuấn Minh

Trường Sơn

Võ Thị Kim Phụng

Malaysia

Hoàng Thị Bảo Trâm

Philippines

16 giờ

Cờ tiêu chuẩn

8

Nguyễn Ngọc Trường Sơn

 

Trần Tuấn Minh

 

Võ Thị Kim Phụng

 

Hoàng Thị Bảo Trâm

 

Môn Bơi

Môn

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Bơi

Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội

14/05

9:00-9:10

100m ếch nam

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Phạm Thanh Bảo

VIETNAM

 

Tạ Minh Hiếu

9:10-9:20

100m tự do nữ

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Phạm Thị Vân

VIETNAM

 

Trần Thị Hồng Gâm

9:20-9:30

100m ngữa nam

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Lê Nguyễn Paul

VIETNAM

 

Mai Trần Tuấn Anh

9:30-9:40

200m Hỗn hợp nữ

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Võ Thị Mỹ Tiên

VIETNAM

 

Nguyễn Thị Nhật Lam

Cờ tướng

Quảng Ninh

14/5

09:00 đến

19:30

Đồng đội nam cờ nhanh

Vòng loại, Bán kết, Chung kết

Lại Lý Huynh

Nguyễn Thành Bảo

Ba môn phối hợp

Quảng Ninh

14/5

06:00

Xuất phát cự ly Nam

2 Môn phối hợp

Chung kết

1. Lâm Quang Nhật

2. Trịnh Vũ Anh Huy

8h00

Xuất phát cự ly Nữ

2 Môn phối hợp

Chung kết

1. Nguyễn Thị Trà My

09:30

Trao huy chương

Jujitsu

Nhà thi đấu Đan Phượng

14/5

13:30 – 16:30

Ju Jitsu (Newaza)

Sơ loại và Bán Kết

Dương Thị Thanh Minh (48kg)

16:30 – 17:30

Trung kết, trao thưởng

Nguyễn Ngọc Tú (62kg)

 

 

 

Cấn Văn Thắng (62kg)

TT Đội Vàng Bạc Đồng Tổng
1 Việt Nam Việt Nam 181 106 106 393
2 Thái Lan Thái Lan 75 91 121 287
3 Indonesia Indonesia 59 79 69 207
4 Philippines Philippines 47 65 89 201
5 Singapore Singapore 47 44 67 158
6 Malaysia Malaysia 37 40 81 158
7 Myanmar Myanmar 8 17 31 56
8 Campuchia Campuchia 8 10 30 48
9 Lào Lào 2 7 25 34
10 Brunei Brunei 1 1 1 3
11 Đông Timor Đông Timor 0 2 1 3

Cập nhật lúc: 05:30:35 22/05/2022