sports442.com
Thứ bảy, 02/07/2022

Lịch thi đấu SEA Games ngày 11/5: Chuẩn bị đón chờ "bão Huy chương vàng" của thể thao Việt Nam

Thứ tư, 11/05/2022 06:29 (GMT+7)
Niles Nguyen
Niles Nguyen
BTV Thể thao

Lịch thi đấu SEA Games ngày 11/5 - Với rất nhiều môn thi đấu lợi thế, hôm nay được dự báo sẽ là ngày đón chờ cơn mưa vàng của Đoàn thể thao VIệt Nam.

Chiều nay 11/5, tại NTĐ Hoài Đức (Hà Nội) sẽ tiếp tục diễn ra 3 hạng cân chung kết của môn kurash bao gồm hạng -60, -66kg nam và +87kg nữ. ĐT kurash Việt Nam hoàn toàn có thể mang về từ 2-3 HCV nữa.

kurash-02-1652203783273883278601-16522038721941356469542
Đoàn Kurash tiếp tục được hy vọng sẽ là mỏ vàng

Tại NĐT Bắc Từ Liêm (Hà Nội), môn pencak silat có 6 nội dung chung kết và NHM đang rất mong chờ bộ môn này sẽ đóng góp ít nhất 1 HCV cho đoàn TTVN. Tại Cung thể thao dưới nước – Mỹ Đình, môn nhảy cầu có 2 nội dung chung kết, nhưng cơ hội đoạt HCV của VĐV Việt Nam là rất nhỏ khi Malaysia quá mạnh.

Bên cạnh đó, với nhiều bộ môn thế mạnh sẽ diễn ra trong ngày 11/5, Đoàn thể thao Việt Nam cũng được kỳ vọng sẽ có thêm nhiều huy chương vàng để có thể vươn lên dẫn đầu bảng tổng sắp huy chương.

Môn

Giờ

Nội dung

Địa điểm

Cờ vua

10:00

Cờ tiêu chuẩn nam/nữ Ván 3

Cung Hội chợ Triển lãm Quảng Ninh

Pencak Silat

09:00

Thi đấu đối kháng vòng loại

NTĐ Bắc Từ Liêm, Hà Nội

14:30

Thi đấu biểu diễn chung kết Ganda nữ, Tunggal nữ, Tunggal nam

Kurash

14:00

Thi đấu các nội dung vòng loại  Nam: -60kg, -66kg Nữ: +87kg

NTĐ Hoài Đức, Hà Nội

16:00

Thi đấu các nội dung bán kết Nam: -60kg, -66kg Nữ: +87kg

17:00

Chung kết Nam: -60kg, -66kgNữ: +87kg

Bóng đá nam

16:00

Campuchia - Singapore

SVĐ Thiên Trường – Nam Định

19:00

Malaysia - Lào

Bóng đá nữ

19:00

Việt Nam - Philipines

SVĐ Cẩm Phả - Quảng Ninh

Futsal nam

13:00

Malaysia – Thái Lan

Nhà thi đấu Hà Nam

16:00

Việt Nam - Indonesia

Bóng ném bãi biển nam

16:00

Singapore - Philippines

Tuần Châu – Quảng Ninh

17:00

Thái Lan - Việt Nam

Nhảy cầu

15:00 16:45

Chung kết Đơn nam cầu mềm 3m Chung kết Đôi nữ cầu cứng 10m

Cung Thể thao dưới nước, Khu Liên hợp thể thao quốc gia, Hà Nội

Rowing

10:00

Chung kết các nội dung: W4X, LM2X, M2X, W4

Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng

Kickboxing

10:00

Bán kết các nội dung Full Contact/Low Kich

NTĐ tỉnh Bắc Ninh